HT Pearl
Tổng quan dự án HT Pearl Dĩ An
Dự án HT Pearl Dĩ An sở hữu địa thế hiếm có khi có vị trí nằm trên tuyến đường gần trung tâm Đông Hòa, hồ Đá, các tiện ích trong khu vực thành phố Dĩ An. Bên cạnh đó, tại dự án còn liên kết đến các khu công nghiệp và các trục đường chính tại tỉnh Bình Dương.
Thông tin nhanh dự án HT Pearl Dĩ An
|
✅ Dự án: HT Pearl Bình Dương |
⭐ Tổng diện tích: 8.728,7 m2 |
|
✅ Vị trí: 29/8 đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, khu phố Tân Hòa, phường Đông Hòa, thành phố Dĩ An, tỉnh Bình Dương |
⭐ Tổng vốn đầu tư: |
|
✅ Loại hình: Căn hộ |
⭐ Năm khởi công: Ngày 25/9/2020 |
|
✅ Chủ đầu tư: Công ty TNHH Đầu tư và Xây dựng nhà HT-Pearl Đơn vị phát triển: Công ty Cổ phần Dịch vụ và Đầu tư Đất Xanh Đông Nam Bộ |
⭐ Năm hoàn thành: |
Chủ đầu tư dự án HT Pearl Dĩ An
Dự án căn hộ HT Pearl Bình Dương do Công ty TNHH Đầu tư và Xây dựng nhà HT-Pearl làm chủ đầu tư, Công ty Cổ phần Dịch vụ và Đầu tư Đất Xanh Đông Nam Bộ làm đơn vị phát triển, Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Địa ốc Hoàng Đăng làm đơn vị phân phối và được thi công bởi Công ty Cổ phần Tập đoàn Xây dựng Hòa Bình.
Công ty TNHH Đầu tư và Xây dựng nhà HT-Pearl tiền thân là Công ty TNHH Đầu tư và Xây dựng nhà Hưng Thịnh, được thành lập vào ngày 20/9/2018.
Theo thông tin thay đổi doanh nghiệp ngày 17/1/2019, doanh nghiệp có vốn điều lệ 150 tỷ đồng, do 2 cổ đông cá nhân Nguyễn Quang Tiến và Nguyễn Thị Lê Hoàng góp mỗi người 50%.
Quy mô dự án HT Pearl Dĩ An
{{image https://lh5.googleusercontent.com/E07DblbxbNSdpj2IfPgTaFSMlgyQkG-X7IzQ8yp-XsDlM_3l-471CJy3xFLbHrTFWSt14XaVgPiUv7OjkQ2YrbKqoF5JjyysbH9Q0BG8pNFttaGOazTPY16wLw1HASDGB-usGQHmltNjXqPxN7g}}
Dự án căn hô HT Pearl được quy hoạch trên khu đất có diện tích 8.728,7 m2, trong đó diện tích xây dựng công trình 43723,5 m2, còn lại là đất cây xanh và đất giao thông.
{{image https://lh4.googleusercontent.com/zSoj35qOClUPZgtiOjot09htcDKcHfo3mrmvKk_42WMs7j-aE2MdaXH_IveWBwPOAsF0G2ykK8Eutjmnkv1gHoh32Bl0Rx4FtUceV4J3wuSsY5H_KOZxrGC12U88hB9nJhwzuLE9wnqVWLBxtUA}}
Quy mô dự án gồm 1 block căn hộ cao 35 tầng (không bao gồm tum thang và kỹ thuật thang máy) với 2 tầng hầm, được bố cục thành hai khối liên kết với nhau bởi cầu nối.
{{image https://lh5.googleusercontent.com/vQUaEowiKpncQIGvp_ExWjOg8WYu0WXLHNE5DiXGJ_xwAazZOhMq1klFmCj50IBlJuGjUyoFieMfj7HcGloGj-4bV-Pd9YhD0ZXedE7CEsjrfk7zNC62KHEKkj7d5Cp8HYxmwiV3LMqLSckx-k8}}
Theo đó, 2 tầng hầm được bố trí đầy đủ chỗ để xe và các phòng kỹ thuật, tầng 1 – 2 dành cho nhà trẻ, phòng sinh hoạt cộng đồng và khu thương mại dịch vụ, tầng 3 trở lên được bố trí 1.051 căn hộ có diện tích từ 50,4 – 160,5 m2, được thiết kế từ 1 – 3 phòng ngủ đáp ứng nhu cầu về chỗ ở cho khoảng 2.845 cư dân.
{{image https://lh4.googleusercontent.com/Y16CixYGxpitc2kyAceW54sXzb1jPS2ULCc32130KNIIWQub6NUlwnvOWO_0fpbKmKfpa-74Nfqes_qee2n8db5SxvhbfG5c_AiA6oF_06RrOPpOjHTRhFPiU8U-BeA3KtV-Dg9grTr6LhR26jc}}
Tiện ích dự án HT Pearl Dĩ An
{{image https://lh6.googleusercontent.com/lIH7MVbatjiZ3gyj18x3KIcgo9JowXC-RCz7c1FZULRmkqqMDBLlxmT66TpIO7SkD8D5wutcv_3n3TeCgODBRFztxcSR58voxw1P472DEuhLvKVQXpLNIbu6sQE7VDYKeAJUfMyuHE1rSRlQ2s8}}
Bên trong dự án HT Pearl Dĩ An có các tiện ích nội khu gồm: khu sân vườn – hồ bơi – khu vực thư giãn được bố trí ở giữa khối hình chữ U của khối đế công trình, nhà trẻ, phòng sinh hoạt cộng đồng, sảnh đón khách…
{{image https://lh5.googleusercontent.com/5j5mJGreS51qLs6mPYE3KnGwC91R2jxUWTygoGUX1Csz67neO_Cbe5gAWfzT2qaUbQXourTCo9v-DnjDPBDfVYhGKBpd_tKlgGBCgbhL2khNGPSXwuTMeFLoGRBAa_T82qOpppgQLCiT-Fy_5x4}}
Từ vị trí HT Pearl cư dân có thể nhanh chóng kết nối đến Trường tiểu học Đông Hòa B khoảng 150 m, chợ Đông Hòa khoảng 190 m, UBND phường Đông Hòa và chung cư Phúc Đạt Tower khoảng 350 m, cây xăng ngã ba Cây Lơn khoảng 450 m,…
{{image https://lh4.googleusercontent.com/ZsM5QLCUcuda7xHGQPg8wnI178tr4Y8FJj-lya3xyPxw5R07qq2eqPtQyzzEzoK5TROmPNmzfZ4nLU8hngfpz5694PedR7lmaV0ALn5cHPKIEHSC3EakYF5mu3oJ4bR4jYvZpACDip4SBC3iFco}}
Bảng giá dự án HT Pearl Dĩ An
Giá bán dự án
|
Loại hình căn hộ |
Giá bán |
|
✔️ 1 phòng ngủ |
⭐ 1,65 - 1,99 tỷ/căn |
|
✔️ 2 phòng ngủ |
⭐ 2.4 - 2.6 tỷ/căn |
|
✔️ 3 phòng ngủ |
⭐ 3.15 tỷ/căn |
Tiến độ thanh toán dự án
{{image https://lh3.googleusercontent.com/v4fWShhk7zuR58qYBW5b8GwbnPKqzdP2KeBLuT9CFS6qF44doTBz5NbPwIJJSU8nvMmRy9PHVXyACk7s1wirZX37Ea3XSXbE0vPCXEWeiiTo_e705blvBXY6vjAq3rh9q5kxTUR1awGdNIBRruA}}
{{image https://lh4.googleusercontent.com/5CjeqaM-OWAM91SmZwof_itJdjlbl4i6Ep0AXnpnZngD0G2r41CO37XKG2-aRKNtoH4etuEU0V1JVqjJJrb6Fl0gab3CAkIYgw0lSjUDaTSCBObE3cVP6vFXB02nDcbrC2kRzVUAClHOl6zFhHo}}
Thông tin dự án HT Pearl Dĩ An
HT Pearl có tên pháp lý là Khu căn hộ Hưng Thịnh Sunshine được UBND TP. Dĩ An (thị xã Dĩ An cũ) phê duyệt đồ án quy hoạch tổng mặt bằng tỷ lệ 1/500 tại Quyết định số 603/QĐ-UBND ngày 21/1/2020.
Ngày 16/4/2020, UBND tỉnh Bình Dương có văn bản số 1863/UBND-KT chấp thuận chủ trương đầu tư dự án Khu căn hộ Hưng Thịnh Sunshine.
Dự án được Sở Xây dựng Bình Dương cấp Giấy phép xây dựng số 2836/GPXD ngày 29/7/2020. Đến ngày 25/9/2020, dự án HT Pearl chính thức được khởi công.
Tính khoản vay minh họa
Lãi suất %/năm
Kết quả
Thanh toán tháng đầu
35.933.333
* Kết quả mang tính tham khảo, lãi suất và chính sách thực tế tùy ngân hàng và CĐT.
Đánh giá dự án
Câu hỏi thường gặp về HT Pearl
Dự án tương tự
Dự án gần đây
Khám phá thêm cùng MOSO
So sánh thêm các dự án đang mở bán tại Bình Dương về vị trí, tiến độ và pháp lý trước khi quyết định. Bạn cũng có thể trở thành đối tác doanh nghiệp để phân phối & đăng dự án cùng MOSO.