Cho thuê bất động sản tại 430 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường Bàn Cờ, TP.HCM
Cho thuê
1/3 ảnh
Cho thuê
Đang cho thuê
Văn phòng
Cho thuê
430 Nguyễn Thị Minh Khai, P.5, Q.3, TP.HCM
400 triệu/tháng
trên MOSO
3
Mã BĐS:28ANUZ
Tóm tắt nhanh
Văn phòng tại 430 Nguyễn Thị Minh Khai, P.5, Q.3, TP.HCM, diện tích 1200m², kết cấu 4 tầng. Pháp lý khác, hướng Khác. Giá thuê 400 triệu/tháng.
Mô tả
Cho thuê tòa nhà mới rộng 1.200m² tại đường Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 3, đối diện Bệnh viện Từ Dũ
🏢 Tòa nhà mới xây dựng, nằm trên trục đường trung tâm Quận 3 với lưu lượng giao thông lớn, phù hợp cho doanh nghiệp cần không gian chuyên nghiệp để xây dựng thương hiệu và vận hành lâu dài.
📐 Thông số kỹ thuật:
• Địa chỉ: 430 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3
• Diện tích mặt bằng: 10,5m x 20m
• Diện tích sử dụng: Khoảng 1.200m²
• Kết cấu: 1 hầm, 1 trệt, 1 lửng, 3 lầu
• Trang bị: Thang máy, sân vườn, chỗ đậu xe hơi
• Hoàn thành xây dựng: Dự kiến năm 2025
📍 Vị trí:
• Đối diện Bệnh viện Từ Dũ
• Kết nối nhanh với Quận 1, Quận 5 và Quận 10
• Khu vực có mật độ giao thông cao, dễ nhận diện thương hiệu
• Thuận tiện tiếp cận khách hàng và đối tác
💡 Phù hợp cho:
• Trụ sở doanh nghiệp
• Văn phòng công ty
• Showroom trưng bày
• Trung tâm đào tạo
• Phòng khám, spa, thẩm mỹ viện
• Ngân hàng
• Trung tâm quảng bá sản phẩm
🔥 Giá trị khai thác:
✔ Diện tích lớn phù hợp khai thác toàn bộ tòa nhà
✔ Tòa nhà mới hoàn thiện, giảm thiểu chi phí và thời gian đầu tư ban đầu
✔ Trang bị đầy đủ hầm, thang máy, sân vườn và chỗ đậu xe hơi, đáp ứng nhu cầu vận hành chuyên nghiệp
✔ Mặt tiền trung tâm, đối diện Bệnh viện Từ Dũ, nâng cao khả năng nhận diện thương hiệu
💰 Giá thuê:
• Chỉ 400 triệu đồng/tháng (chưa VAT), có thể thương lượng thêm theo hợp đồng
📞 Liên hệ: Mr Trí
👉 Tòa nhà mới quy mô lớn tại trung tâm Quận 3 rất hiếm, anh/chị nên khảo sát sớm để tránh bỏ lỡ cơ hội trước khi chủ nhà nhận cọc.
Thông tin chi tiết
Diện tích sử dụng
1200 m²
Chiều ngang
20m
Chiều dài
10.5m
Số tầng
4 tầng
Tổng Quan Thông Minh (AI Insight)
Văn phòng | Phường 5, Quận 3
Giá chào:400 triệu
Thanh khoản:
Tốt
– Văn phòng cho thuê tại vị trí trung tâm Quận 3, có nhu cầu cao từ các doanh nghiệp.
Nhu cầu:
Sức hút tốt
– Diện tích lớn 1200 m² với nhiều tiện ích, phù hợp cho nhiều loại hình kinh doanh.
Điểm nhấn đầu tư:
Vị trí: Đối diện Bệnh viện Từ Dũ, kết nối nhanh với Quận 1, Quận 5 và Quận 10.
Tiềm năng: Tòa nhà mới hoàn thiện, trang bị đầy đủ tiện ích, phù hợp cho nhiều loại hình doanh nghiệp.
Ai nên mua hoặc đầu tư?
Phù hợp: Văn phòng công ty, Trụ sở doanh nghiệp, Showroom trưng bày — Phù hợp cho các doanh nghiệp cần không gian làm việc chuyên nghiệp và dễ dàng tiếp cận khách hàng.
Nhóm trạch: Đông Tứ Trạch. Đón nắng sớm, sinh khí mạnh, hợp người trẻ khởi nghiệp.
Hợp mệnh:MộcHoảThổ
Hợp tuổi: Tý, Sửu, Mão, Thìn, Tỵ, Mùi
Gợi ý AI dựa trên Bát Trạch — chỉ mang tính tham khảo, nên đối chiếu thêm năm sinh gia chủ. Xem chi tiết tử vi phong thủy năm sinh gia chủ từ MOSO.
Thị trường nhà đất khu vực Quận 3
Khu vực Quận 3 là một trong những khu vực phát triển sôi động tại TP.HCM, với nhiều tuyến đường kết nối thuận tiện đến trung tâm và các khu vực lân cận. Theo dữ liệu thị trường, giá văn phòng trung bình tại khu vực này khoảng 30 triệu/m².
Các loại hình bất động sản phổ biến tại đây gồm:
Văn phòng cho thuê
Căn hộ
Nhà phố
Diện tích được tìm kiếm nhiều thường nằm trong khoảng 100–200 m², phù hợp với nhu cầu của các doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Tiện ích xung quanh
Gần chợ
Chợ Bàn Cờ
384m
Chợ Thái Bình
572m
Chợ Vườn Chuối
614m
Gần trường học
Trường Tiểu học Phan Văn Trị
137m
Trường Tiểu học Phan Đình Phùng
221m
Trường Tiểu học Lương Định Của
347m
Gần bệnh viện
Bệnh viện Từ Dũ (khu M)
81m
Bệnh viện Bình Dân
701m
Bệnh Viện Mắt Sài Gòn
850m
Gần công viên
Công viên Phong Châu
214m
Công viên Âu Lạc
464m
Công viên số 1 Lý Thái Tổ
609m
Gần siêu thị
Grove Fresh
72m
Co.op Mart
264m
Circle k
293m
Gần trung tâm thương mại
Saigon Mall Cao Thắng
156m
Tạp Hóa Anh Duy
225m
Trung Tâm Mua Sắm Nowzone
448m
Đánh giá mức giá Văn phòng tại Quận 3
AI
Mức giá 400 triệu cho bất động sản diện tích 1200 m² tại Quận 3 nằm trong nhóm giá cao của thị trường khu vực.
Văn phòng cho thuê tại vị trí mặt tiền thường có giá cao hơn do lợi thế:
Vị trí thuận tiện để kinh doanh
Giao thông dễ dàng
Thanh khoản tốt khi cần chuyển nhượng
Người thuê quan tâm đến loại hình này thường là các doanh nghiệp cần không gian làm việc chuyên nghiệp.
Bạn có thể thuê đơn vị thẩm định chuyên nghiệp. Trước đó, MOSO giúp bạn tham khảo giá thị trường thực tế để có mức định giá hợp lý.
Nên kiểm tra thời hạn thuê, giá thuê và điều kiện chấm dứt hợp đồng. MOSO giúp bạn so sánh giá thuê trước khi ký kết.
Nên ưu tiên tài sản có pháp lý rõ và giá minh bạch. MOSO giúp bạn dễ dàng so sánh và lựa chọn phù hợp ngân sách.
Có nhiều môi giới hỗ trợ theo nhu cầu. Ngoài ra, MOSO giúp bạn tự tìm kiếm theo bộ lọc chính xác mà không phụ thuộc hoàn toàn môi giới.
MOSO hỗ trợ tìm nhà theo vị trí thực tế và bản đồ. Bạn có thể lọc theo khoảng cách, giá và khu vực rất nhanh chóng.
Bạn có thể cập nhật các dự án mới qua nhiều nguồn khác nhau. MOSO giúp theo dõi giá bán thực tế và tin đăng mới trên thị trường.
Bao gồm công chứng hợp đồng và nộp hồ sơ sang tên. MOSO giúp chuẩn bị dữ liệu đầy đủ ngay từ bước tìm nhà.
Nhà nguyên căn có sân vườn tại trung tâm khá hiếm và giá cao. MOSO giúp bạn lọc nhanh theo loại hình và vị trí để tìm đúng nhu cầu.
Hầu hết ngân hàng lớn đều hỗ trợ vay. Khi tìm nhà trên MOSO, bạn dễ chọn tài sản có pháp lý rõ để vay thuận lợi hơn.
Khảo sát nhà cùng khu vực
So sánh các nhà khác tại 3 để đánh giá mức giá, vị trí và pháp lý trước khi quyết định mua. Bạn cũng có thể nhờ tư vấn khoản vay phù hợp với tài chính cá nhân.